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Jarida hili 1a kila robo ya mwaka limedhamiria Jarida hili la Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga ni

kusogeza utekelezaji wa shughuli za Halmashauri chombo cha kuhabarisha umma juu ya utekelezaji
kwa wananchi na wadau mbalimbali, Karibu wa Mpango mkakati wa Halmashauri ya Wilaya ya
Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga kwa uwekezaji Mbinga na Selikali ya Jamhuri ya Muungano wa
katika sekta za Kilimo cha mazao ya biashara na Tanzania, Ikijjumuisha tathimini ya miradi na
chakula kama mahindi na kahawa na Uchimbaji wa maendeleo ya miradi

madini kama Makaa ya mawe, Dhahabu na vito.

Mhe. Desderius Haule. Ndugu. Joseph Kashushura Rwiza.
Mwenyekiti wa Halmashauri, Mkurugenzi Mtendaji,
Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga. Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga.

TIMU YA WAHARIRI

Picha, Habari, Maelezo na Usanifu zimefanywa na :
Kitengo cha Mawasiliano Serikalini, Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga.

Yaliyomo:

o JANAIT N3 YAl OO ..o e e |

» Waganga wafawidhi SImamieni Mapato ... ... e e UK 1

- Zlara ya Kamati ya Fedha,Uongozi na Mipango (FUM) ... e Uk 2
» Mkurugenzi Rwiza na agizo la first aild Kit shuleni ... . Uk3
» Bilioni 1.3 uboreshaji wa miundombinu ya elimu Sekondari ... ............... . Uk 4
« Tutaendelea kutenga fedha kutekeleza miradi ........ ... e e Uk S
- Watendaji wa kata , vijiji someni taarifa za mapato na matumizi. .. ..., Uk 6
- Mkurugenzi Mkuu wa TPHPA atembelea Mbinga ... ... e, Uk 7
- Mbinga Dc yapongezwa utekelezajl wa miradi ........ ... . Uk 8
» Mkurugenzi Rwiza awapiga msasa WaNafUNZI..........coouniiiiiiii e e Uk 9

- Uwanja wa Amanimakoro wafaa maonesho ya Nanenane kimkoa 2024 ...................... . Uk 10
- Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga Joseph Kashushura Rwiza ameongoza
kKikao cha kujengeana uwezo juu ya mchakato wa uundwaji wa sheria ndogo........................ Uk 11

- TAYARI TUMEUPOKEA! Mwenge wa Uhuru 2024 ... e, LUK 12
» Kifahamu Kikundi Cha Umoja Wa Wanawake Mbalawala ... L. Uk 13
s HaADA PICNA ..o e e Uk 14
« Shamba [a Mt NAeNQU . ... Uk 15
« Mkurugenzi Kashushura ataka kituo cha afya kukamilika kwawakati .................... ........... Uk 16
« Mkurugenzi Kashushura akagua miradi ya TASAF ... e Uk 17
- Mbinga Dc yapokea Bil. 1.2 ujenzi wa miundombinuyaelimu................ooooiiin i, .. Uk 18
» Hospitali Ya Halmashauri Ya Wilaya Ya MbINga ... ..o e Uk 19
o KITUO Cha AfYa Matill ..o e e e, Uk 21
« Shule mpya ya Sekondari KEumbalomo ... e Uk 22
* Nyumba ya Walimu (two in one) Shule ya Sekondari Mndeme ................oo it i, Uk 23
- Ujenzi wa Bweni la wanafunzi Shule ya SekondariHagati. ... oL, Uk 24



Na Silvia Ernest.

Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya
Wilaya ya Mbinga Joseph Rwiza
ametembelea na kukagua ujenzi wa
miundombinu ya kutolea huduma za afya
unaotekelezwa katika Hospitali ya
Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga. mnamo
tarehe18 Aprili 2024
Baadhi ya majengo aliyotembelea katika
hospitali hiyo ni pamoja na jengo la utawala,
maabara, jengo la kufulia pamoja na jengo la
Mama na mtoto.
Aidha Mkurugenzi Rwiza ametembelea na
kukagua ujenzi wa jengo la makao makuu ya
Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga ambao upo
katika hatua za ukamilishaji.
Lengo la ziara hiyo ni kuimarisha usimamizi
katika utekelezaji huo ambao utakwenda
kuleta tija kwa wananchi wa Halmashauri ya
Wilaya ya Mbinga kama ilivyo azma ya Serikali.




-« w8 Kamatl ya Fedha,Uongozi na Mipango
i ﬁ & (FUM) imefaanya ziara ya
et kumetembelea na kukagua utekelezaj
wa miradi ya maendeleo Halmashauri ya
Wilaya ya Mbinga tarehe 06 Mei 2024
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Na Silvia Ernest.

Katika ziara hiyo kamati imetembelea ujenzi wa nyumba 3 za Wakuu wa idara ambazo
zinagharimu Tshs. 360,274,650, ambapo kiasi cha Tshs. 240,000,000 fedha kutoka Serikali Kuu
na Ishs. 120,274,650 kutoka mapato ya ndani ya Halmashauri.

Vilevile kamati imekagua ujenzi wa wodi 3 za kulaza wagonjwa ( wanawake, watoto na wanaume)
zinazojengwa katika hospitall ya Halmashauri ambapo ujenzi huo utagharimu Kkiasi cha
Tshs.500,000,000.

Aidha kamati imetembelea ujenzi wa bweni shule ya Sekondari Hagati ambao utagharimu Kkiasi
cha Tsh. 128,000,000 pamoja na ujenzi wa bweni la wasichana Shule ya Msingi Maguu ya
wanafunzi wenye mahitajl maalam 128.




S — _____ LAFIRSTAID KIT SHULENI

Na Silvia Ernest.

Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga Joseph Rwiza amewataka \Walimu
Wakuu wa shule za Msingi na Wakuu wa shule za Sekondari zilizopo katika Halmashauri ya
Wilaya ya Mbinga kuhakikisha wanaweka kisanduku cha huduma ya kwanza( First Aid Kit)
shuleni Ill kuwezesha utoaji wa huduma ya kwanza kwa wanafunzi.

Agizo hilo limetolewa tarehe 19 Aprili 2024 katika kikao kazi cha Mkurugenzi Mtendaji na
walimu Wakuu na Wakuu wa Shule, Maafisa Elimu Kata, Maafisa Tarafa pamoja na Watendaj
wa Kata.

" Uwepo wa first aid kit katika shule zetu ni muhimu sana katika kutoa huduma ya kwanza kwa
wanafunzi wetu pindi dharula inapotokea ,kwahiyo kila Mkuu wa shule ahakikishe anatekeleza
hili" Amebainisha Mkurugenzi Rwiza.

Il kKuhakikisha wanafunzi wanaongeza maarifa na ustadi amewataka walimu hao kuanzisha
na kuendeleza klabu mbalimbali katika shule zao akisisitiza kuwa ni mfumo mzuri wa
Kuwajengea uwezo pamoja na kuwaongezea maarifa wanafunazi.

" Kuna Klabu kama za mazingira, Rushwa na nyingine nyingi anzisheni hizi Klabu na kama zipo
basi ziendelezeni zina faida kubwa kwa wanafunzi"Amesisitiza.

Aldha katika kuhakikisha miradi ya maendeleo inakamilika kwa wakati na katika ubora tarajiwa
amewataka washiriki wa kikao hiko kushirikiana kwa pamoja katika utekelezajl wa miradi
pamoja na kuhakikisha kila mmoja anatimiza majukumu yake ya kusimamia na kufuatilia
utekelezaji wa miradi.

Kwa upande wa Maafisa Elimu Kata, Mkurugenzi Rwiza amewataka maafisa hao kutimiza
wajilbu wao wa kusimamia na kufuatilla masuala ya taaluma katika maeneo yao lengo likiwa ni
kuimarisha ujifunzaji na ufundishaji katika Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga.




BILIONI 1.3 UBORESHAJI WA MIUNDOMBINU YA

ELIMU SEKONDARI

Na Silvia Ernest.

Kwa mwaka wa
fedha 2023/2024
Serikali imetoa fedha
Kiasi cha shilingi bilioni
1.3 kwa ajili ya
uboreshajl wa
miundombinu ya elimu
katika shule za
Sekondari zilizopo
Halmashauri ya Wilaya
ya Mbinga.

Taarifa hiyo imetolewa
na Kaimu Afisa Elimu
Sekondari Halmashauri
va Wilaya ya Mbinga
Rashid Bundala katika
Kikao kazi cha Walimu
Wakuu,Wakuu wa
Shule, Maafisa Elimu
Kata, \Watendaji wa

Amebainisha kuwa kupitia fedha
Za mapato ya ndani vya
Halmashauri Shilingi Milioni 184
zinatekeleza ujenzi wa matundu
8 ya vyoo katlka shule vya
sekondari Namswea, ujenzi wa
matundu ya vyoo 12 katika shule
va Sekondari Mkumbi pamoja na
ujenzi wa matundu 6 ya vyoo
kattkka shule vya Sekondari
Luhagara.

"Ukamilishaji wa Chumba cha
Tehama na vyumba vya maabara
Shule ya Sekondari Mndeme,
ukamilishaji wa bweni shule ya
Sekondari ya wavulana Mbinga,
ukamilishajl wa nyumba vya
walimu shule vya Sekondar
Benaya ,ujenzi wa matundu ya
vyoo 8 katika Shule ya Sekondari
Nyoni pamoja na ujenzi wa

Kata pamoja na Maafisa matundu 6 ya vyoo Sekondari ya
Tarafa kilichofanyika 19
Aprill 2024.

Kipololo " Amebainisha Bundala.

Bundala ameeleza kuwa
Serikali kupitia mradi wa
Secondary Education Quality
Improvement Programme
(SEQIP) imetoa shilingi bilioni
1.1 kutekeleza ujenzi wa shule
mpya ya sekondari
Kitumbalomo, ujenzi wa bweni
shule ya sekondari
Hagati,ukamilishaji wa vyumba
3 vya madarasa shule ya
sekondari Hilela, ukamilishaji
wa vyumba 2 ya madarasa
katika shule ya sekondari
Kipapa pamoja na ujenzi wa
nyumba ya walimu shule ya
sekondari Mndeme.

Aidha amebainisha kuwa
Serikali kupitia mradi wa
Education perfomance for
results ( EP4R) imetoa kiasi
cha shilingl milioni 176
kutekeleza ujenzi wa bweni 1
na utengenezajl wa vitanda 40(
double decker) katika shule ya
Sekondari Ruanda pamoja na
ujenzi wa vyumba 2 vya
madarasa katika shule ya
Sekondari Ruanda.
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Picha ya kwanza na ya pili zikionyesha
Maafisa Elimu Kata, Wakuu wa Shule na
wataalamu wa Halmashaurl ya Wilaya
ya Mbinga, Katika Ukumbi wa Shule ya
Sekondari Kigonsera.

19 Aprili 2024




TUTAENDELEA KUTENGA FEDHA KUTEKELEZA MIRADI"™ HAULE

Na Silvia Ernest.

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga Mhe.Desderius Haule amebainisha kuwa
Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga itaendelea kutenga fedha za mapato ya ndani kwa ajili ya
ukamilishaji na utekelezaji wa miradi mipya itayokwenda kuleta tija kwa wananchi.

Haule amebainisha hayo tarehe 13 Mei 2024 akijibu swali la Diwani wa Viti maalum Kata ya
Kihangimahuka Mhe. Leonora Mwinuka katika mkutano wa baraza la madiwani kujadili taarifa za
robo ya tatu kuanzia mwezi Januari hadi Machi 2024 lililouliza Je Halmashauri ina mkakati gani wa
kKukamilisha miradi viporo.

Haule ameeleza kuwa pamoja na shughuli nyingine utekelezaji wa miradi ya maendeleo ni
Kipaumbele cha Halmashauri katika kuunga mkono jitihada zinazofanywa na Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan.

Kwa upande wake Katibu wa Baraza hilo Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga
Joseph Rwiza ametoa rai kwa madiwani kushirikiana na wataalam wa Halmashauri katika
kKukusanya mapato ili fedha hizo zitumike katika kutekeleza miradi ya maendeleo.

Aildha amebainisha kuwa pamoja na vyanzo vya mapato vilivyopo,Halmashauri inaendelea kubuni

vyanzo vipya vya mapato i1li kuongeza mapato pamoja na kuondokana na utegemezi wa fedha

Akitoa salamu za Serikali, Mkuu wa Wilaya
va Mbinga Mhe. Kisare Makori amempongeza
Mkurugenzi Mtendaji kwa kusimamia ukusanyajl
wa mapato na kuvuka lengo la makisio ya mapato
ya ndani kwa mwaka wa fedha 2023/2024.
Akichangia mada katika Mkutano huo Diwani wa
Kata ya Matiri Mhe. Willam Mbwambo ametoa ral
kwa Mwenyekitt wa Kamati ya Kudhibiti UKIMWI
kuona namna bora ya kuwafikia wanawake wengi
zaildl wakatl wa zoezl la uchunguzi wa saratani ya
shingo va kizazi.




WATENDAJI
WA KATA,
VIJIJI SOMENI
TAARIFA ZA
MAPATO NA
MATUMIZI.

Na Silvia Ernest.

kwa wananchi kupitia vikao vya kisheria 1li kuleta uwazi na uelewa wa pamoja wa matumizi ya
fedha katika utekelezaji wa shughuli za maendeleo.

Agizo hilo limetolewa tarehe 14 Mei 2024 na Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya Wilaya ya
" Kila mtendaji katika halmshauri hii anatakiwa kusoma taarifa ya mapato na matumizi, wananchi
wana haki ya kujua namna fedha zinavyotumika katika maeneo yao" Amebainisha.

Pia ametumia nafasi hiyo kuwataka Wakuu wa shule na Walimu wakuu kufuatilia mahudhurio ya
wanafunzi na kuhakikisha idadi ya wanafunzi wanaoanza elimu ya msingi au sekondari inalingana
na idadi ya wanafunzi watakaohitimu.
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Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya Mbinga Joseph Rwiza
amekutana na kuzungumza na Mkurugenzi Mkuu wa
Mamlaka ya Afya ya Mimea na Viatilifu Tanzania (TPHPA)

Na Silvia Ernest.

Mkurugenzi wa Halmashauri
va Wilaya Mbinga Joseph Rwiza
amekutana na kuzungumza na
Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya
Afya ya Mimea na Viatilifu Tanzania
(TPHPA) Prof. Joseph Ndunguru.
Lengo |la mazungumzo hayo
ambayo yamefanyika katika ofisi za
Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga
tarehe 29 Mel 2024 ni kuona namna
bora ya kuboresha sekta ya kilimo
na kupanga mipango ambayo
itasaidia kuleta maendeleo endelevu
katika Halmashauri ya Wilaya ya
Mbinga.
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Na Silvia Ernest.

Mkuu wa Mkoa wa
Ruvuma Kanali Ahmed
Abbas amempongeza
Mkurugenzi wa
Halmashauri ya Wilaya
ya Mbinga Joseph Rwiza
kwa kusimamia
utekelezajl wa ujenzi wa
jengo la Makao Makuu ya
Halmashauri pamoja na
ujenzi wa wodi tatu katika
hospitali ya Halmashauri
va Wilaya.

Pongezi hizo zimetolewa
tarehe 29 Mel 2024
katika ziara ya Mkuu wa
Mkoa wa Ruvuma
kKukagua utekelezajl wa
miradi ya maendeleo
katika Halmashauri ya
Wilaya ya Mbinga

.....

------
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"Utekelezaji wa miradi unaridhisha
nikupongeze Mkurugenzi maboresho
madogo madogo ni kama kupanda
miti ya matunda miti ya kivuli il eneo
hili livutie” Amesema

Sambamba na pongezi hizo ametoa
wito kwa Halmashauri kuhakikisha
miundombinu hiyo inatunzwa vizuri
na kusisitiza kuwa Serikali imetoa
fedha nyingl kwa ajili ya utekelezaji
wa miradi hiyo.

Kwa kipekee Kanali Abbas
amempongeza Kaimu Mkuu wa
Divisheni ya Miundombinu na
Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga
Bi. Neema Mbilinyl kwa kusimamia
utekelezaji miradi, amemtaka
kuendeleza ari hiyo ya kutekeleza
miradi katika viwango bora.

MBINGA DC YAPONGEZWA UTEKELEZAJI WA MIRADI

" Mimi binafsi nina farijika
sana nikikuta Mhandisi
anaesimamia ujenzi ni
mwanamke, umefanya kazi
nzuri inaonekana endeleza
hiyo ari ya uwajibikaji na
uzalendo"”™ Amesisitiza

Ujenzi wa jengo la makao
Makuu ya Halmashauri
umegharimu shilingi Bil 3.3
hadil kukamilika na ujenzi wa
wodi tatu utagharimu shilingi
500,000,000 hadi kukamilika.
Halmashauri ya Wilaya ya
Mbinga inaendelea kumshukuru
Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia
Suluhu Hassan kwa kutoa
fedha kwa ajili ya utekelezaj
huo ambao unakwenda kuleta
tija kwa wananchi.




Mkurugenzi mtendaji
Halmashauri ya Wilaya ya
Mbinga Joseph Rwiza

amewataka wanafunzi wote

Kuzingatia masomo na
kutambua jitihada

zinazofanywa na wazazi wao

za kuhakikisha wanapata
elimu bora.

Aildha amewataka kutambua
azma ya Rais wa Jamhuri
va Muungano wa Tanzania
Mhe. Samia Suluhu Hassan
va kuimarisha na kuboresha
sekta ya elimu nchini.
Rwiza ametoa wito huo
tarehe 14 Mel 2024
alipozungumza na
wanafunzi wa shule za
Sekondari Ruanda na
Litumbandyosi katika ziara
vake ya kukagua utekelezaj
wa miradi ya maendeleo.

MKURUGENZI RWIZA
AWAPIGA MSASA

WANAFUNZI.

Na Silvia Ernest.

" Nafasi hil mlioipata itumieni vizuri wazazi wanataka mpate elimu
pbora lakini pia Rais wetu amewekeza fedha nyingi il tujifunze katika
mazingira rafiki" Amebainisha Rwiza

Sambamba na hilo Mkurugenzi Rwiza ametoa wito kwa watoa
huduma za afya kulinda na kutunza miundombinu ya kutolea huduma
za afya akisisitiza kuwa Serikali imewekeza fedha nyingi katika

miundombinu hiyo.

" Hivi vifaa tulivyoletewa tuvitunze il vitumike kwa muda mrefu lakini
tuhakikishe  mazingira yanayotuzunguka yanakuwa  safl na
vanapendeza" Amesisitiza Rwiza

Katika ziara hiyo Mkurugenzi Rwiza ametembelea kituo cha afya
Litumbandyosi, shule za sekondari Ruanda na Litumbandyosi pamoja




UWANJA WA AMANI MAKORO WAFAA MAONESHO
YA NANENANE KIMKOA 2024

Na Silvia Ernest.

Mkuu wa Mkoa wa Ruvuma
Kanali Ahmed Abbas
amethibitisha kuwa uwanja wa
maonesho ya Nane Nane Amani
Makoro uliopo Kata ya Amani
Makoro Halmashauri ya Wilaya
yva Mbinga unafaa kwa ajlili ya
maadhimisho ya sherehe za nane
nane Mkoa wa Ruvuma kwa
mwaka 2024.

Ameahidi kwenda kulifanyia kazi
ombl la Mkuu wa Wilaya ya
Mbinga Mhe. Kisare Makori la
kuomba maadhimisho hayo
Kimkoa yafanyike katika uwanja
huo.
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Hayo yamebainishwa tarehe 30 Meil 2024
katika ziara ya Mkuu wa Mkoa
kKutembelea na kukagua miundombinu ya
uwanja huo.

Aidha ameagiza miundombinu ya viwanja
hivyo lendelee kuboreshwa ili kama
itaamriwa maadhimisho hayo yafanyike
katika viwanja hivyo, tayari mazingira yawe
rafiki.

"Viwanja hivi vinafaa nimengalia mazingira
yapo rafiki na nimesikia ombi la Mkuu wa
Wilaya la kuomba mwaka huu Kimkoa
maadhimisho yafanyike katika eneo hili
sasa nipeni muda nikafanye maamuzi kati
ya hapa na viwanja vya Sinal" Amesisitiza

Akisoma taarifa Mkuu wa ldara ya Kilimo, Mifugo
na Uvuvi Mhandisi Evance Haule amesema
Uwanja huo ambao upo Kilomita 8 kutoka
barabara kuu ya Mbinga- Songea una ukubwa wa

maonesho hayo.

Haule ameeleza kuwa mpangilio wa matumizi ya
viwanja katika eneo hilo unahusisha viwanja vya
mabanda ya maonesho ya kilimo na mifugo,
Wajasiriamall, Huduma za kijamii, Taasisi za Serikali
na binafsi, Bustani, Maegesho ya magari, Uwanja
wa mikutano, Eneo la burudani pamoja na
matumizi mengineyo.



Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga Joseph
Kashushura Rwiza ameongoza kikao cha kujengeana uwezo juu
va mchakato wa uundwaji wa sheria ndogo.

Na Silvia Ernest.

Kikao hicho ambacho kilifanyika tarehe 1 Juni 2024 kimelenga kuleta uelewa wa pamoja
Juu ya umuhimu wa sheria ndogo na mchakato wa uundwaji au utengenezaji wa sheria ndogo
ambazo zitatekelezwa katika Halmashauri.




Na Silvia Ernest.

Mkoa wa Ruvuma
unatarajia Kukimbiza
Mwenge wa Uhuru umball
wa Kilomita 1,289.50.
Hayo yamebainishwa na
Mkuu wa Mkoa wa
Ruvuma Kanali Ahmed
Abbas tarehe 8 Juni 2024
katika mapokezi ya
mwenge wa Uhuru
yallyofanylka katika Kijiji
cha Sauti Moja Wilaya ya
Tunduru.
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" Katikka Halmashauri vya
Wilaya ya Tunduru Mwenge
wa Uhuru utakimbizwa KM
284 Halmashauri ya Wilaya
va Namtumbo KM 170,
Halmashaurli ya Wilaya ya
Songea KM  134.8,
Halmashauri ya Wilaya ya
Mbinga KM 110.30,

Halmashauri ya Wilaya ya
Nyasa KM 186.6,
Halmashauri ya Mji Mbinga
KM 140.5, Halmashaurl vya
Manispaa ya Songea KM
98.20 na Halmashauri vya
Wilaya yva Madaba KM

165.10" Amebainisha Kanall
Abbas

Kanall Abbas ameongeza
kuwa jumla ya miradi 72
yenye thamani ya shilingl
46,101,114,953.76 iliyopo

ndani ya Mkoa wa
Ruvuma Itafikiwa na
Mwenge wa Uhuru.

" Miradi 17 Iitafunguliwa
yenye thamani ya

5,714,686,491.95, miradi
13 Itawekwa Jiwe la Msingl
yenye thamani ya
10,604,369,677.69 na
miradi 42 Iitatembelewa
yenye thamani ya shilingl
29,782,085,784.12"
Amebainisha




KIFAHAMU KIKUNDI CHA UMOJA WA WANAWAKE
MBALAWALA

Na Silvia Ernest.

Kikundi cha Umoja wa wanawake Mbalawala kinachojishughulisha na uzalishaji na uuzaji wa
Nishatl ya makaa yame kwa ajili ya kupikia ni miongoni mwa mafanikio ya mkopo wa 10%
unaotolewa na Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga kwa wanawake, Vijana na watu wenye
ulemavu.2020
Kikundi killanza kutekeleza mradi wake kwa gharama ya Ishs. 130,000,000 kati ya hizo kiasi cha
Ishs 30,000,000 ni mkopo 10% kutoka Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga mwaka 2020 na kiasi
cha shilingi 100,000,000 ni nguvu za wanachama wa kikundi na msaada kutoka kwa mdau
TANCOAL ENERGY.

Kikundi hiki kina uwezo wa kuzalishatani 4 za nishatl ya makaa ya mawe kwa siku na nishati hiyo
Ikiuzwa kwa bel ya Ishs. 400 kwa kilo moja,imebanishwa kuwa mauzo ya nishati hiyo kwa siku ni
Ish 1,600,000 na kufanya jumla ya Tshs. 153,000,000 kwa mwaka.

Kupitia makusanyo hayo kikundi kimeweza kurejesha mkopo wa 10% pamoja na kuzalisha ajira
kwa vijana 10 ambao kati yao wenye sifa ya shahada ni / ambao wanajishughulisha na kazi za
Maabara, uzalishaji na masoko.




HABARI PICHA

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya
Mbinga Joseph Rwiza akikagua shamba la
miti la Ndg. Festo Mhagama lilipo katika Kijiji
cha Mabuni Kata ya Litumbandyosi tarehe

14 Mel 2024.
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Mkurugenzi wa Halmashauri ya
Wilaya Mbinga Joseph Rwiza

akikagua utekelezaji wa miundombinu —_— —
katika Hospitali ya Halmashauri ya il SENEN T

Wilaya ya Mbinga Tarehe 18 Aprili. Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya
Mbinga Joseph Rwiza ujenzi wa madarasa
mawili Shule ya Sekondari Ruanda tarehe

14 Mei 2024.

Mkurugenzi Mtendaji  Joseph Rwiza
akizungumza na wananchi kupitia Radio
Hekima juu ya ujio wa Mwenge wa Uhuru
Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga tarehe 11
Juni 2024.

Wanafunzi wa Shule ya Msingi Juhudi iliyopo
katika Kata ya Kigonsera wakifanya usafi ikiwa
ni maadhimisho ya Siku ya Muungano wa
Tanganyika na Zanzibar tarehe 26 Aprili 2024.
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A LA MITI

Shamba la Miti la Ndengu lenye ukubwa wa Ekari 240 Linamilikiwa na Halmashauri ya Wilaya ya

Mbinga likiwa na miti aina ya Mipaina na Milingoti.Lillanza kupandwa mwaka kwa awamu tokea mwaka
1963 na kuanza kuvunwa mwaka 2010 mpaka 2013,

Baada ya hapo miti ilirejeshwa kwa kupandwa kwa awamu tokea mwaka 2010 mpaka 2018.
Shamba hili ni muhimu kwa mifumo kiikolojia kama utunzaji wa vyanzo vya maji vya miti ya Bonde

la Ziwa Nyasa na Mto Ruvuma, kuzuila mmomonyoko wa udongo na sehemu ya uwekezajl wa
Kibalolojia kwa Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga.

“lTunza mazingira yakutunze, llinde misitu dhidi ya moto”™
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Mkurugenzi Mtendayji
Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga
Joseph Kashushura amemtaka
Mkurugenzi wa Kampuni ya ujenzi
SAM Contrators Ndg. Muhidin
Milanzi kuhakikisha anakamilisha
ujenzi wa Kituo cha afya Nyoni kwa
wakatl na katika ubora.

Mkurugenzi Kashushura ametoa
agizo hilo katika ziara yake ya
kKukagua utekelezajl huo tarehe 19
Juni 2024.

" Ujenzi huu hakikisha unakamilika
kwa wakati 1l Kituo kianze kutoa
huduma kwa wananchi, lakini

tekeleza katika ubora ili hata zikitokea

fursa nyingine ni rahisi kupata
kutokana na uaminifu wako"
Kwa upande wake Mkurugenzi wa

Kampuni ya SAM Contractors Ndg.

Muhidin Milanzi ameahidi kuwa
Iflkapo tarehe 20 Julai 2024 ujenz
utakuwa umekamilika.

MKURUGENZI KASHUSHURA
ATAKA KITUO CHAAFYA
KUKAMILIKA KWA WAKAT |

Na Silvia Ernest.

" Naelewa azma ya Serikali kuwa wananchi wapate
huduma bora za afya katika maeneo yao na sio kwenda
mbali Nikuhaidi Mkurugenzi Kituo hiki kitakamilika kwa
wakatli na kwa ubora zaid|"

Aldha amemshukuru Mkurugenzi Kashushura kwa
kutumia muda wake kutembelea na kukagua utekelezayji
wa miradi hatua ambayo inapelekea kurahisisha
utekelezaiji.

Kituo cha Afya Nyoni kinajengwa kupitia mapato ya ndani
na hadi kukamilika ujenzi huo utagharimu shilingi Mil.500
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MKURUGENZI
KASHUSHURA
AKAGUA MIRADI
YA TASAF

Na Silvia Ernest.

Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya Wilaya
va Mbinga Joseph Kashushura amefanya ziara
va kutembelea na kukagua miradi inayotekelezwa
Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga kupitia Mfuko
wa Maendeleo ya Jamii / TASAF.

Lengo la ziara hiyo ni kuhakikisha miradi hiyo inatekelezwa katika ubora kama ilivyo azma ya

Serikali.

Katika ziara yake ametembelea mradi wa barabara wenye kivuko unaotekelezwa katika Kijiji cha
Likwela Kata ya Nyoni barabara inayoanzia Tundu A kwenda Tundu B.

Aldha ametembelea maradi wa ukarabati wa barabara wenye mita 900 ambao unatekelezwa katika
ha Kihulila Kata ya Nyoni barabara inayoanzia Kihulila rami kwenda shule ya Msingi Ndesa.

ljiji C

Pia ametembelea mradi wa mitt 5000 unaotekelezwa katika Kijiji cha Mitawa kata ya Mpapa.
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MBINGA DC YAPOKEA BIL. 1.2 UJENZI WA MIUNDOMBINU YA ELIMU
MKURUGENZI KASHUSHURA ATOA RAI KWA WATAALAMU.
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‘ G gy s e i "Tufanye kazl tupate matokeo Kwa upande wa
fﬂﬂ,f e T F t - ‘ yanayoridhisha tumepokea fedha Elimu Msingi Kaimu
p— == Xl w28 lakini ni wajibu wa kila mmoja katika Afisa Elimu Yunus

Na Silvia Ernest nafasi yake kutimiza wajibu ili miradi ggjum amesema
lkamilike kwa wakatl na thamani ya Shilingi 613,200,000
Kufuatia mapokezi ya fedha fedha ionekane" Amebainisha zimepokelewa kutoka
shilingi 1, 268, 752,825 kwa ajili ya Serikali Kuu kupitia
ujenzi wa miundombinu ya Elimu Akitoa taarifa ya mapokezi hayo mradi wa BOOST kwa
Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga, = Kaimu Afisa Elimu Sekondari Rashid ajili ya ujenzi wa
Mkurugenzi Joseph Kashushura Bundalah amebainisha kuwa kiasi madarasa, matundu ya
amewataka wataalamu cha Tshs. 655,552,827 VYOO pamoja na
wanaosimamia utekelezaji huo kimepokelewa kutoka Serikali Kuu ukarabati wa shule za
kuimarisha usimamizi wakati wote  kupitia mradi wa SEQUIP. msingi Mhongozi,
wa utekelezaj. Lotoho, Ukata, Limboni
" Shilingi 560,552,827 kwa ajili ya pamoja na Lunoro na
Mkurugenzi Kashushura ametoa ujenzi wa shule mpya ya Sekondari  fadha hizo tayari
ral hiyo katika kikao cha kupokea Kata ya Muungano na Shilingi zimeingizwa katika
taarifa ya mapokezi ya fedha 95,000,000 kwa ajiliya nyumbaya gkaunti za benki za

kilichofanyika tarehe 238 Juni 2024 walimu (two in one) shule ya
katikka ukumbi wa Makao Makuu ya Sekondari Kitumbalomo"

Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga. ¥ Amebainisha Bundalah

shule husika.
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HOSPITALI YA
1ALMASHAURI YA
ILAYA YA MBINGA

Ujenzi wa Hospitali ya Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga

Gharama: shilingi Bilioni 2.550 fedha kutoka Serikali Kuu

Majengo: Jengo la wagonjwa wanje (OPD), Maabara, jengo la Wazazi, Kichomea taka, Jengo la
kufulia, jengo la mionzi pamoja na wodi tatu( wanawake, wanaume,watoto) pamoja na Bohari ya
Dawa .
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Ujenzi wa Kituo cha Afya Matiri
Gharama: Milioni 563 fedha za
mapato ya ndani ya Halmashauri
Majengo: Jengo la wagonjwa wan je
(OPD), Maabara, jengo la Wazazi
pamoja na Kichomea taka.
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KITUO CHA
AFYA MKUMBI

Ujenzi wa Kituo cha afya Mkumbi

Gharama: Milioni 500 fedha kutoka
erikali Kuu

Majengo: Jengo la wagonjwa wanje

(OPD), Maabara, jengo la Wazazi

pamoja na Kichomea taka.
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Gharama: Milioni 742,509,996.8(
mapato ya ndani 181,957,169.8,
mradi wa SEQIP 560,552,827)
Mwaka: 2022/2023
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<= | Nyumbaya Walimu (two in one)
Shule ya Sekondari Mndeme
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Ujenzi wa nyumba ya Walimu (two In
one) Shule ya Sekondari Mndeme
Gharama: Milioni 95 fedha kutoka
Serikali Kuu kupitia mradi wa SEQUIP
Mwaka: 2022/2023

ﬂ"hq:':r‘ﬁ:‘# 2~ TR e e

| P =L

e
- ""-"" L
e 1,']'-:,_’3:‘
:...‘.._J\.:u f_..-ﬂ »

§
= .

=5 A, " :-'1[. Ay
: ?\_:f"i__:-ir"g ok |
R R e A
il - .I-l_;ui-:-ffk-: = L

i

[ ; -
L " '
- x5 " gl & -""l-"‘.r'

i
™ 5




Inga

Wilaya ya Mb

rya
www.mbingadc.go.tz

aya, Halmashu

ji Wi

Mtenda

i.

ded@mbingadc.go.tz, Tovut
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Mkurugenz

Jarida hili imetolewa na Kitengo Cha Mawasiliano Serikalini
Barua pepe
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